
TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Tume ya Utumishi Serikalini inatangaza nafasi za kazi kwa ajili ya 

Wizara ya Utalii na Mambo ya Kale, Wizara ya Kilimo Umwagiliaji 

Maliasili na Mifugo na Ofisi ya Rais Fedha na Mipango kama ifuatavyo:- 

 

WIZARA YA UTALII NA MAMBO YA KALE 

1. Katibu Muhtasi Daraja la III (ZPSG - 08) nafasi 2 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mweye umri usiopungua miaka 46 

ii. Awe amehitimu Stashahada ya Kawaida (Ordinary Diploma) ya fani 

ya Uhazili kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

 

 

WIZARA YA KILIMO UMWAGILIAJI MALIASILI NA MIFUGO 

1. Katibu Muhtasi Daraja la III (ZPSG - 08) nafasi 2 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mweye umri usiopungua miaka 46 

ii. Awe amehitimu Stashahada ya Kawaida (Ordinary Diploma) ya fani 

ya Uhazili kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

2. Afisa Tathmini Daraja la II (ZPSG - 06) nafasi 1 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mweye umri usiopungua miaka 46 

ii. Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya Mipango au 

Uchumi kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar. 

 

3. Afisa Tehama Daraja la II (ZPSG - 08) nafasi 1 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya Kwanza ya Teknolojia ya Habari na 

Mawasiliano kutoka  Chuo  kinachotambuliwa na Serikali. 



4. Afisa Msaidizi GIS Daraja la III (ZPSE - 10) nafasi 1 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Stashahada ya Geoinformatics kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 

5. Afisa Misitu Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 1 Unguja na nafasi 1 

Pemba 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Misitu kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

6. Afisa Msaidizi Misitu Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 2 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Stashahada ya Misitu kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

7. Afisa Uhifadhi Wanyama Pori Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 2 

Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Wanyama Pori kutoka katika 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

8. Afisa Mipango Daraja la II (ZPSG - 06) nafasi 1 Unguja na nafasi 

1 Pemba 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Mipango au Uchumi kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 



9. Afisa Ufugaji Nyuki Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 1 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Ufugaji Nyuki au Wanyama 

Pori kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

10. Daktari wa Mifugo Daraja la II (ZPSJ - 04) nafasi 2 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Tiba na Sayansi ya Mifugo 

(BVM) kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

11. Afisa Mifugo Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 2 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Afya ya Wanyama na 

Uzalishaji au Sayansi ya Wanyama au Tiba Mifugo (Veterinary 

Medicine) kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

12. Afisa Msaidizi Mifugo Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 5 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Stashahada ya Afya ya Wanyama na Uzalishaji au 

Sayansi ya Wanyama au Tiba Mifugo (Veterinary Medicine) kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

13. Afisa Kilimo Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 2 Unguja na nafasi 

2 Pemba 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya Kwanza ya Kilimo kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 



14. Afisa Msaidizi Kilimo Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 2 Pemba  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Stashahada ya Kilimo kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

15. Afisa Pembejeo Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 2 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Uzalishaji wa Kilimo au 

Elimu ya Wakulima na Uzalishaji (Agricultural Education and 

Extension) kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

16. Mtaalamu wa Wadudu Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 1 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Ulinzi wa Mazao 

(Crops Protection) au Agricultural extension kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

17. Mtaalamu wa Mimea Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 1 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Kilimo na 

Uzalishaji au Kilimo Mjumuisho kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

18. Mtaalamu wa Udongo Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 2 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya Kwanza ya Udongo (Agronomy) kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 



19. Afisa Mazao Daraja la II (ZPSF - 02) nafasi 2 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Uzalishaji wa 

Mazao au Ukulima wa Mazao kutoka katika Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali. 

 

20. Msaidizi Afisa Mazao Daraja la II (ZPSD - 03) nafasi 2 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Stashahada katika fani ya Uzalishaji wa Mazao au 

Ukulima wa Mazao kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na 

Serikali. 

 

21. Mhandisi Umwagiliaji Daraja la II (ZPSG - 08) nafasi 3 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Water Resources 

and Irrigation engineering au Civil and Irrigation Engineering au 

Agricultural Enginering kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na 

Serikali. 

 

22. Mhandisi Msaidizi Umwagiliaji Daraja la III (ZPSE - 10) nafasi 

2 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Stashahada katika fani ya Water Resources and 

Irrigation Engineering au Civil and Irrigation Engineering au 

Agricultural Enginering kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na 

Serikali. 

 

 

 



23. Pump Operator Daraja la III (ZPSB - 01) nafasi 5 Unguja  

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amepata mafunzo ya Ufundi Bomba kwa ngazi ya Cheti kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

24. Afisa Takwimu Daraja la II (ZPSG - 06) nafasi 1 Pemba 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe na Shahada ya kwanza katika fani ya Takwimu kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

 

25. Saveya Daraja la II (ZPSG - 08) nafasi 1 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya Kwanza ya 'Land Surveying' kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

 

 

OFISI YA RAIS FEDHA NA MIPANGO 

1. Afisa Uchumi Daraja la II (ZPSG - 06) nafasi 3 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Uchumi kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

iii. Uzoefu ni sifa za ziada. 

 

2. Afisa Mitaji ya Umma Daraja la II (ZPSG - 06) nafasi 3 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Uchumi au 

Uhasibu kutoka katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 



3. Afisa Sheria Daraja la II (ZPSE - 10) nafasi 1 Unguja 

Sifa za waombaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Sheria kutoka 

katika Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

iii. Uzoefu ni sifa za ziada. 

 

Jinsi ya kuomba: 

 Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa 

maombi ya ajira (Zanajira) kupitia anuani ifuatayo:- 

http://portal.zanajira.go.tz kuanzia tarehe 28 Juni, 2023 hadi 

tarehe 13 Julai, 2023. 

 Mfumo huo pia unapatikana katika tovuti ya Tume ya Utumishi 

Serikalini www.zanajira.go.tz. 

 Maombi yote yatumwe kwa anuani fuatayo:- 

     KATIBU, 

        TUME YA UTUMISHI SERIKALINI, 

        S.L.P 1587,  

         ZANZIBAR 

 Muombaji anatakiwa kuanisha nafasi ya kazi aliyoomba. 

Kwa msaada wa kitaalamu wasiliana na Tume ya Utumishi Serikalini 

kupitia email: helpdesk@zanajira.go.tz au simu Nam. 0773 101012. 

 

AHSANTENI. 

 

http://portal.zanajira.go.tz/
http://www.zanajira.go.tz/
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