
Tume ya Utumishi Serikalini inatangaza nafasi saba (7) za kazi kwa ajili 

ya Ofisi ya Raisi Ikulu na nafasi mbili(2) za kazi kwa ajili ya Wizara ya 

Biashara na Maendeleo ya Viwanda kama ifuatavyo:- 

 

OFISI YA RAIS IKULU 

1. Afisa Takwimu Daraja la II (ZPSG - 08) nafasi 1 - Pemba 

Sifa za waomabaji 

i. Awe Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya 

Takwimu kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar. 

2. Fundi Umeme Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 1 Unguja na nafasi 

1 Pemba 

Sifa za waomabaji 

i. Awe Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka arubaini na sita (46) 

ii. Awe amehitimu Stashahada ya ufundi umeme kutoka chuo 

kinachotambuliwa na serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

3. Fundi Vipaza Sauti (PA) Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 1 Pemba 

Sifa za waomabaji 

i. Awe Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka arubaini na sita (46). 

ii. Awe amehitimu “Full Technician Certificate (FTC)” au Stashahada 

ya “Telecommunication Engineering” au “Sound Engineering” 

kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar. 

4. Fundi Bomba Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 1 Pemba 

Sifa za waomabaji 

i. Awe Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka arubaini na sita (46) 



ii. Awe amehitimu kidato cha nne na amepata mafunzo ya  ufundi 

bomba kwa ngazi ya cheti kutoka katika chuo kinachotamabuliwa 

na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

5. Fundi Simu Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 1 Unguja 

Sifa za waomabaji 

i. Awe Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Cheti cha Ufundi (VTA) au Cheti cha kawaida 

katika fani ya “Electrical Engineering” au “Telecommunication 

Engineering” au “Computer Engineering” au “Electronics 

Engineering” au “Mechanical Engineering” kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

iii. Awe na uzoefu na ujuzi wa kutengeneza simu. 

6. Fundi Viyoyozi (AC) Daraja la III (ZPSD - 03) nafasi 1 Unguja 

Sifa za waomabaji 

i. Awe Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe mwenye Cheti katika fani ya umeme au “Air Conditioning and 

Refrigeration” au nishati kutoka katika chuo kinachotambuliwa 

na Serikali. 

 

WIZARA YA BIASHARA NA MAENDELEO YA VIWANDA 

1. Afisa Usafiri (TRANSPORT OFFICER) daraja la II (ZPSE –10) 

nafasi 1 Unguja 

Sifa za waombaji  

i. Awe Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Mwenye Shahada ya kwanza ya usafirishaji (Logistic and 

Transport) au Usafiri Barabani (Road Transport) au Mhandisi 

Mitambo (Automobile Enginer)  kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. 



2. Afisa Uhusiano daraja la II (ZPSE –10) Nafasi 1 Unguja 

Sifa za waomabaji 

i. Awe Mzanzibari mwenye umri usiozidi miaka 46. 

ii. Awe amehitimu Shahada ya Kwanza katika fani ya Uhusiano wa 

Umma au Mawasiliano ya Umma kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 

Jinsi ya kuomba: 

 Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa 

maombi ya ajira (Zanajira) kupitia anuani ifuatayo:- 

http://portal.zanajira.go.tz kuanzia tarehe 14 April, 2023 hadi 

tarehe 29 April, 2023. 

 Mfumo huo pia unapatikana katika tovuti ya Tume ya Utumishi 

Serikalini www.zanajira.go.tz. 

 Maombi yote yatumwe kwa anuani fuatayo:- 

     KATIBU, 

        TUME YA UTUMISHI SERIKALINI, 

        S.L.P 1587,  

         ZANZIBAR 

 Muombaji anatakiwa kuanisha nafasi ya kazi aliyoomba. 

Kwa msaada wa kitaalamu wasiliana na Tume ya Utumishi Serikalini 

kupitia email: helpdesk@zanajira.go.tz au simu Nam. 0773 101012. 

 

AHSANTENI. 
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