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    JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

 

                                 OFISI YA RAIS 

                     SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA  

 

                TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Kumb.Na.JA.9/259/01/B/95 13 Novemba, 2024 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi 

anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye    sifa na uwezo wa kujaza nafasi 

Ishirini na nane (28) kama ilivyoainishwa katika tangazo hili. 

 

1.0    OFISI YA MDHIBITI NA MKAGUZI WA HESABU ZA SERIKALI 
 

Ibara ya 143 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977, inampa Mdhibiti na 

Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, jukumu la 

kudhibiti fedha zote zinazotoka katika Mfuko Mkuu wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano 

wa Tanzania, na kufanya ukaguzi wa mapato na matumizi ya rasilimali za umma, kama 

zinavyoidhinishwa na Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Katika kuhakikisha 

kuwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali anatekeleza ipasavyo jukumu hilo 

la Kikatiba, Kifungu cha 20 cha Sheria ya Ukaguzi wa Umma, Sura 418 kimeanzisha Ofisi 

ya Taifa ya Ukaguzi ambayo inaongozwa na Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 

Serikali. Katika kutekeleza majukumu yake ya kudhibiti fedha zinazotoka katika Mfuko 

Mkuu wa Hazina ya Serikali na kukagua mapato na matumizi, Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu 

wa Hesabu za Serikali, atajiridhisha kuwa Katiba, Sheria, Kanuni na Taratibu 

zimezingatiwa  kabla hajaidhinisha fedha hizo kutolewa katika Mfuko Mkuu wa Serikali.  

 

Aidha, Sehemu ya Nne ya Sheria ya Ukaguzi wa Umma, inamtaka Mdhibiti na Mkaguzi 

Mkuu wa Hesabu za Serikali kutumia watumishi chini ya Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi kufanya 

aina mbalimbali za kaguzi zikijumuisha ukaguzi wa hesabu; ukaguzi wa uzingatiaji sheria; 

ukaguzi wa ufanisi; ukaguzi wa kiufundi; ukaguzi wa kiuchunguzi na ukaguzi wa Mifumo 

ya TEHAMA.  
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1.1.  MKAGUZI  DARAJA LA II (UKAGUZI WA HESABU) -  NAFASI 21 

 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushiriki katika kuainisha maeneo yanayoweza kufanyiwa ukaguzi na kutunza 

taarifa zake; 

ii. Kushiriki kuandaa mpango wa ukaguzi (Audit Programme) kila mwaka; 

iii. Kushiriki katika utekelezaji wa mpango wa kazi wa ukaguzi kila mwaka; 

iv. Kushiriki kufanya tathmini ya mpango wa kazi na kupendekeza mabadiliko 

inapobidi kulingana na tathmini ya taarifa ya utekelezaji ya mpango wa kazi; 

v. Kukagua nyaraka za matumizi, maendeleo, amana, wakala, mifuko, miradi 

maalum na mapato ya Serikali; 

vi. Kutayarisha hoja na barua za ukaguzi;  

vii. Kuhakikisha kuwa hoja na barua za ukaguzi zinatolewa na kushughulikiwa kwa 

wakati unaotakiwa; 

viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi zinazoendana 

na sifa na fani yake. 

 

1.1.2    SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza ya Uhasibu na Mifumo ya Teknolojia ya Habari 

na Mawasiliano (Bachelor of Accounting with Information Technology) kutoka vyuo au 

Taasisi yoyote inayotambuliwa na Serikali. 

 

1.1.3   MSHAHARA 
 

 Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara SAIS. E 

 

1.2. MKAGUZI DARAJA LA II ( UKAGUZI WA MIFUMO YA TAARIFA- FANI YA 

USALAMA WA MIFUMO YA TEHAMA) - NAFASI 3 

 
1.2.1. MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kushiriki katika kuainisha maeneo ya mifumo ya habari yanayoweza kufanyiwa 

ukaguzi na kutunza taarifa zake;  

ii. Kushiriki katika kuandaa mpango kazi wa ukaguzi wa mifumo ya habari unaolenga 

maeneo hatarishi kwa kuzingatia vipaumbele vya timu ya ukaguzi wa mifumo ya 

habari;  
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iii. Kukusanya na kutunza taarifa muhimu kwa ajili ya kufanya ukaguzi wa mifumo ya  

habari;  

iv. Kufanya ukaguzi kwa vitendo katika maeneo yaliyolengwa;  

v. Kushiriki katika kuhakikisha kuna ufanisi kwenye vidhibiti usalama vya mifumo ya 

habari; 

vi. Kushiriki katika kuchanganua taarifa na kuandaa rasimu ya taarifa ya ukaguzi wa 

mifumo ya habari; na 

vii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi zinazoendana 

na sifa na fani yake. 

 

1.2.2. SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Kwanza au Stashahada ya Juu katika mojawapo ya fani  

ya Usalama wa  Mtandao (Bachelor of Cyber Security), Usalama wa Mifumo ya 

TEHAMA (Bachelor of ICT Security) au Usalama wa Mtandao wa Kompyuta (Bachelor 

of Computer Network Security) kutoka katika Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali.  

 

1.2.3. MSHAHARA 

 

         Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara SAIS. E 

 
 

1.3.  MKAGUZI DARAJA LA II (UKAGUZI WA UFANISI- FANI YA SAYANSI YA 

SIASA (POLITICAL SCIENCE) –  NAFASI 2 

 
1.3.1. MAJUKUMU YA KAZI  
 

i. Kushiriki katika kuainisha maeneo ya ukaguzi wa ufanisi na kutunza  

      kumbukumbu zake; 

ii. Kushiriki katika kuandaa mipango kazi ya ukaguzi; 

iii. Kukusanya na kutunza taarifa kwa ajili ya kufanya ukaguzi; 

iv. Kushiriki katika kufanya na kutayarisha taarifa za upembuzi yakinifu, mipango kazi 

na randama ya tafiti za awali; 

v. Kusaidia katika kuandaa ripoti ya utafiti wa awali pamoja na Mipango ya Kazi 

itakayosaidia katika kufanya Ukaguzi;  

vi. Kufanya Ukaguzi katika utekelezaji wa shughuli mbalimbali za Serikali ikiwemo 

programu, Sera na miradi mbalimbali ya maendeleo;  

vii. Kusaidia katika kuchakata taarifa na kuandaa ripoti za Ukaguzi;  
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viii. Kusaidia katika kufanya ufuatiliaji wa utekelezaji wa mapendekezo ya Kaguzi 

zilizokwishafanyika; na 

ix. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi zinazoendana 

na sifa na fani yake. 

 

1.3.2. SIFA ZA MWOMBAJI  

Kuajiriwa wenye Shahada ya Kwanza au Stashahada ya Juu katika fani ya Sayansi ya 

Siasa na Utawala (Bachelor of Political Science and Public Administration) na Fani ya 

Sayansi ya Siasa (Bachelor of Political Science)  kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa 

na Serikali. 

 

1.3.3. MSHAHARA  

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara SAIS. E 

 

1.4.  MKAGUZI DARAJA LA II (UKAGUZI WA KIUCHUNGUZI - FANI YA 

USALAMA WA MIFUMO YA TEHAMA) NAFASI 1 

 

1.4.1. MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kushiriki kuandaa mpango wa kutathmini kazi za ukaguzi wa kiuchunguzi 

zilizopendekezwa;  

ii. Kushiriki katika kuandaa taarifa ya ukaguzi kwa ajili ya tuhuma 

zilizotolewa/zilizopokelewa;  

iii. Kutekeleza mpango kazi wa kaguzi za kiuchunguzi;  

iv. Kukusanya na kutunza ushahidi wa kaguzi za kiuchunguzi;  

v. Kuchanganua taarifa na kuandaa rasimu za taarifa za kaguzi za kiuchunguzi;  

vi. Kukusanya, kutunza taarifa za ukaguzi wa kiuchunguzi katika mpangilio mzuri; na  

vii.  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi zinazoendana 

na sifa na fani yake. 

 

1.4.2. SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya Kwanza au Stashahada ya Juu katika mojawapo ya fani  

ya Usalama wa  Mtandao (Bachelor of Cyber Security), Usalama wa Mifumo ya 

TEHAMA (Bachelor of ICT Security), Usalama wa Mtandao wa Kompyuta (Bachelor of 

Computer Network Security), Sayansi ya Kompyuta (Bachelor of Computer Science) au 

Uhandisi wa Kompyuta (Bachelor of Computer Enginnering) kutoka katika Vyuo 
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vinavyotambuliwa na Serikali wenye cheti cha Certified Ethical Hacker (CEH), Cisco 

Certified Network Associate in Security (CCNA)..  

 

1.4.3. MSHAHARA 

 

          Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara SAIS. E 
 

 
1.5.  MKAGUZI DARAJA LA II (UKAGUZI WA KIUCHUNGUZI - FANI YA 

         UTENGENEZAJI WA PROGRAMU ZA TEHAMA (PROGRAMMING)   NAFASI 1 
 

1.5.1. MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa program za kufanyia Ukaguzi wa Kiuchunguzi; 

ii. Kufanya Ukaguzi wa Kiuchunguzi wa mifumo iliyotengenezwa; 

iii. Kushiriki kuandaa mpango wa kutathmini kazi za ukaguzi wa kiuchunguzi 

zilizopendekezwa;  

iv. Kushiriki katika kuandaa taarifa ya ukaguzi kwa ajili ya tuhuma 

zilizotolewa/zilizopokelewa;  

v. Kutekeleza mpango kazi wa kaguzi za kiuchunguzi;  

vi. Kukusanya na kutunza ushahidi wa kaguzi za kiuchunguzi;  

vii. Kuchanganua taarifa na kuandaa rasimu za taarifa za kaguzi za kiuchunguzi;  

viii. Kukusanya, kutunza taarifa za ukaguzi wa kiuchunguzi katika mpangilio mzuri; na  

ix.  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi zinazoendana 

na sifa na fani yake. 

 

1.5.2. SIFA ZA MWOMBAJI  

Kuajiriwa wenye Shahada ya Kwanza katika mojawapo ya fani zifuatazo: Sayansi ya 

Kompyuta, Uhandisi wa Programu, Teknolojia ya Habari, na Uhandisi wa Kompyuta 

kutoka katika Vyuo Vikuu vinavyotambuliwa na Serikali wenye ufahamu na maarifa ya 

vitendo katika Java EE, C#, C++ na Python pamoja na uwezo wa  kufanya kazi za 

Mifumo ya Uhifadhi Data zenye Uhusiano (Relational DataBase Management Systems 

(RDMS). 

 

1.5.3. MSHAHARA 
 

         Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara SAIS. E 

 

 



6  

MASHARTI YA JUMLA. 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa 

wale tu walioko kazini serikalini. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutumia maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia katika 

kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi kwa 

Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika. 

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, kidato cha 

Nne, kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

• Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

• Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

• Computer Certificate 

• Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato cha 

nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba  isipokuwa 

kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 
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x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 26 Novemba, 2024. 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 

vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 
 

KATIBU, 
OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA, 
S. L. P. 2320, DODOMA. 
 

xiii. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal)  

kupitia anuani ifuatayo; http://portal.ajira.go.tz/.= (Anuani hii pia inapatikana kwenye 

tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa‘Recruitment Portal’) 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na;  

 

KATIBU 
SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 

 

 

 

 

 

 

 

http://portal.ajira.go.tz/.=

