
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA  

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Kumb.Na.JA.9/259/01/B/120    24 Januari, 2025 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma, kwa niaba ya Idara ya Uhamiaji 

Tanzania anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye    sifa na uwezo wa 

kujaza nafasi tatu  (3 ) kama ilivyoainishwa katika tangazo hili. 

 

1.0  MSAIDIZI WA HESABU DARAJA LA II (ASSISTANT ACCOUNTANT) –NAFASI -1 

 

1.1 SIFA ZA MUOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Astashahada (Cheti) katika fani za Sayansi ya Uhasibu kutoka chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.Au Mwenye cheti cha ATEC I kinachotolewa na NBAA. 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandika na kutunza “rejester” zinazohusu shughuli za uhasibu 

ii. Kutunza kumbukumbu za hesabu 

iii. Kupeleka barua/nyaraka za uhasibu benki 

iv. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

  Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

1.2 AFISA HESABU DARAJA LA II – (ACCOUNTANT OFFICER-) NAFASI -1 

1.2.1 SIFA ZA MUOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada ya kwanza (Degree) / Astashahada ya juu (Advance 

Diploma) katika fani za Sayansi ya Uhasibu kutoka chuo  kinachotambuliwa na 

Serikali. Au Awe na “Intermediate Certificate” (Module D) inayotolewa na NBAA. 



 

 

1.2.2   MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kushiriki kuandika taarifa ya mapato na matumizi  

ii. Kuandaa taarifa za maduhuli 

iii. Kufanya usuluhisho wa hesabu za benki na nyingine zinazohusiana na 

masuala ya fedha 

iv. Kuandaa taarifa mbali mbali za mishahara 

v. Kuandika hati za malipo na hati za mapokezi  

vi. Kutunza daftari la amana 

vii. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 

 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

  Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D 

 

 

1.3     AFISA UGAVI DARAJA LA II – (SUPPLY OFFICER)- NAFASI 1 

 

1.3.1 SIFA ZA MUOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Shahada/Stashahada ya Juu ya Ununuzi au Ugavi kutoka katika 

Chuo kinachotambuliwa na Serikali au wenye "Professional level Ill" inayotolewa 

na Bodi ya Wataalamu wa Ununuzi na Ugavi (Procurement and Supplies 

Professionals and Technicians Board (PSPTB)); au sifa nyingine inayotambuliwa 

na PSPTB na awe aliyesajiliwana PSPTB kama "Graduate Procurement and 

Supplies Professional".  

 

1.3.2   MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kutayarisha makisio ya vifaa vinavyohitajika (Schedule of Requirements) 

ii. Kuandaa utaratibu wa upokeaji wa vifaa 

iii. Kukusanya na kutunza takwimu za upokeaji, utunzaji na usambazaji wa vifaa 

iv. Kusimamia upokeaji, utunzaji na usambazaji vifaa (Physical distribution) 

v. Kubuni mfumo wa uwekaji na utunzaji wa vifaa ghalani (Location Index 

Design) 

vi. Kuandaa taarifa mbali mbali za vifaa 

vii. Kuhesabu na kutoa taarifa ya thamani ya vifaa vilivyomo ghalani kwa kufuata 

taratibu zilizopo 

viii. Kuandaa hati za kupokelea vifaa 

ix. Kutoa vifaa kwa watumiaji (Distribute goods to user department and other 

users) 

x. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi 



 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA 

  Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS D 

 

MASHARTI YA JUMLA. 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri usiozidi miaka 45 

isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutumia maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao 

kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 

iii. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, 

kidato cha Nne, kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, vyeti vya 

kuhitimu mafunzo mbalimbali na vyeti vya kitaaluma kulingana na sifa husika kama 

ifuatavyo;. 

 Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

 Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

 Computer Certificate 

 Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

 Cheti cha kuzaliwa 

v. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

vi. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba  



isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

viii. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo 

katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

ix. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

x. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 6 Febuari, 2025. 

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 

KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA, 

S. L. P. 2320, DODOMA. 

 

xi. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal)  kupitia anuani ifuatayo; http://portal.zanajira.go.tz/  (Anuani hii pia 

inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa‘Recruitment Portal’) 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya https://www.utumishismz.go.tz/  

xii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAFIKIRIWA. 

 

Limetolewa na;  

 

 KATIBU 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 

http://portal.zanajira.go.tz/
https://www.utumishismz.go.tz/

