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                                    JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 
 
 
 
 
 
 
 

OFISI YA RAIS 
 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

Ref.No.JA.9/259/01/A/246                                                       16 Machi, 2023 

                 TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI (MKATABA WA MWAKA MMOJA) 
 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Katibu Mkuu Wizara ya 

Afya anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza 

nafasi  hamsini na nne (54) kama ilivyoainishwa katika hili tangazo. 

 
1.0 WIZARA YA AFYA 

  

1.0.1  MUUGUZI DARAJA LA II - NAFASI 20 
 

1.0.2  MAJUKUMU 
 

i. Kufanya kazi za kiuguzi za kuhudumia wateja katika jamii, hospitali na         

sehemu zote zinapotolewa huduma za afya; 

ii.   Kusimamia na kuratibu kazi zote za wahudumu wa afya katika   

       sehemu yake ya kazi; 

iii.   Kukusanya takwimu na kutayarisha taarifa za utendaji wake wa kazi; 

iv. Kutoa huduma kwa wagonjwa majumbani; 

v.   Kutoa ushauri nasaha; 

vi. Kutoa huduma za kinga na uzazi wa mpango; 

vii. Kutoa huduma za uzazi na afya ya mtoto; 

viii. Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya; 

ix. Kufuatilia utunzaji wa vitendea kazi katika maeneo yake ya kazi; na 

x.   Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi    
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       zinazohusiana na elimu, uzoefu na ujuzi wake. 

 
1.0.3  SIFA ZA MWOMBAJI 

 

Kuajiriwa wenye cheti cha Uuguzi cha miaka miwili kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na kuandikishwa (Enrolled) na Baraza la Wauguzi na 

Wakunga Tanzania. 

1.0.4   MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGHS A 
 

 

1.0.5 AFISA MUUGUZI MSAIDIZI DARAJA LA II - NAFASI 25 
 

1.0.6  MAJUKUMU 
 

(i)    Kutoa huduma za uuguzi; 

(ii)    Kukusanya takwimu muhimu za afya; 

(iii)    Kuwaelekeza kazi wauguzi walio chini yake; 

(iv)  Kuelimisha wagonjwa na jamii kuhusu matatizo yao ya kiafya; 

(v)    Kutoa huduma za kinga na uzazi; na 

(vi)  Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake. 

 
1.0.7  SIFA ZA MWOMBAJI 

 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne/sita wenye Stashahada (Diploma) ya 

Uuguzi, ya muda usiopungua miaka miwili kutoka Chuo kinachotambuliwa na 

Serikali, waliosajiliwa na Baraza la Wauguzi na Wakunga Tanzania. 

 

1.0.8   MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGHS B. 
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1.0.9 TABIBU/TABIBU WA MENO DARAJA LA II - NAFASI 6 
 

1.0.10  MAJUKUMU 
 

(i)    Kazi zote zinazofanywa na Tabibu Msaidizi; 

(ii)    Kutambua na kutibu magonjwa ya kawaida; 

(iii)    Kusimamia utendaji wa watumishi walio chini yake na kufanya    

         upasuaji mdogo; 

(iv) Kushiriki katika kupanga na kutekeleza Huduma za Afya Msingi; 

(v)     Kushauri na kuhamasisha wananchi kuchangia huduma za Afya   

          za Mfuko wa Afya ya Jamii; 

(vi) Kuweka kumbukumbu za vifaa na zana za kutolea huduma; 

(vii) Kuweka kumbukumbu, kuandaa na kutoa taarifa za utekelezaji; na 

(viii) Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 
1.0.11  SIFA ZA MWOMBAJI 

 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha nne/sita wenye Stashahada ya Tabibu/Tabibu 

Meno ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

1.0.12   MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGHS B. 
 
 

1.0.13 MTAKWIMU DARAJA LA II - NAFASI 3 
 

1.0.14  MAJUKUMU 

i. Kubuni na kuendeleza mfumo wa Kitaifa wa kukusanya na kuratibu takwimu; 

ii. Kutengeneza utaratibu wa kukusanya takwimu pamoja na ule wa kuchukua 

takwimu za mifano/vielelezo “sampling”; na 

iii. Kukusanya, kuchambua na kuwasilisha takwimu ngazi za juu.  
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1.0.15  SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa wenye shahada ya kwanza katika fani ya Takwimu au Hisabati au sifa 

zinazolingana na hizo kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na Serikali na wenye 

ujuzi wa kutumia “information communication Technology’ (ICT). 

 

1.0.16   MSHAHARA 
 

Kwa kuzingatia viwango vya Serikali yaani ngazi ya Mshahara TGS.D. 
 

 

MASHARTI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE. 
 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45.  

ii. Wasailiwa wenye ulemavu wanahamasishwa kuomba nafasi na wanapaswa 

kuonesha aina ya ulemavu walionao  kwenye “Ajira Portal” kwa ajili ya utambuzi 

kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma; 

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa. 

iii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za 

kazi kwa Waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo. 

iv.   Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika. 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyithibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne na kidato 

cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali 

kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

-   Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 
 

-   Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 
 

-   Computer Certificate 
 

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective 
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boards) 

vi.     Testmonials”,   “Provisional   Results”,   “Statement   of   results”,   hati matokeo 

za kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

vii.     Waombaji   waliosoma   nje   ya   Tanzania   wahakikishe   vyeti   vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

viii.   Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa 

kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix.     Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

 yaliyo katika Waraka Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.   

        x.     Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kugushi wahusika watachukuliwa hatua za 

            k isheria . 

 

       xi.     Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 29 Machi, 2023. 
 
Muhimu:  Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na vyeti vya 

elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa; 

 

  Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 
 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; http://portal.ajira.go.tz/ 
 

 

KATIBU  

OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

S.L.P. 2320 DODOMA. 

 

 

LIMETOLEWA NA  

 

KATIBU 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

http://portal.ajira.go.tz/

